Abubuwan da kuke buƙatar sani game da ƙarfin injin ma'adinai

Abubuwan da kuke buƙatar sani game da ƙarfin injin ma'adinai (3)

Kwanan nan, wani abokin ciniki a ketare ya tuntube mu ya ce ya sayi sabuwar na'ura mai hakar ma'adinai na Bitmain D7 akan layi, kuma ya ci karo da matsalar rashin kwanciyar hankali.Ya so ya tambaye shi ko za mu iya taimaka masa ya magance matsalar.Mun yi tsammanin wani karamin lamari ne da za a warware nan ba da jimawa ba, don haka muka amince.

Bayan gyara na'ura mai nisa na wannan na'ura, sakamakon ya kasance ba zato ba tsammani.Cibiyar sadarwa na wannan na'ura ta kasance ta al'ada, kuma dukkanin alamun sun kasance lafiya bayan an kunna, amma bayan gudu na 'yan sa'o'i kadan, yawan zantawar na'urar ya ragu ba zato ba tsammani.Mun bincika log ɗin gudu kuma mun sami wani sabon abu.

Don haka yayin da muke ci gaba da makirci mai nisa, kuma mun tuntubi masu fasaha masu kulawa a wuraren kula da masu kulawa mun yi aiki tare.Bayan fiye da mako guda, a ƙarshe mun gano cewa matsalar na iya faruwa saboda wutar lantarki.Saboda nauyin wutar lantarki a wurin abokin ciniki yana a wani wuri mai mahimmanci, da alama na'urar tana aiki lafiya, amma saboda dalilai daban-daban, nauyin grid yana ƙaruwa kuma wutar lantarki ta na'ura ta ragu, kuma yawan zanta na na'ura ya ragu ba zato ba tsammani.

Abin farin ciki, abokin ciniki bai sha asara mafi girma ba, saboda rashin kwanciyar hankali na iya haifar da lahani ga allon zanta na na'ura.Don haka bayan wannan yanayin, bari muyi magana game da yadda za a zabi wutar lantarki na injin ma'adinai.

Abubuwan da kuke buƙatar sani game da ƙarfin injin ma'adinai (2)

Kwararren injin ma'adinai na ASIC yana da matukar amfani.Idan ba a zaɓi wutar lantarki na injin ma'adinai ba daidai ba, zai kai tsaye zuwa ƙananan kudin shiga kuma ya shafi rayuwar sabis na injin ma'adinai.Don haka, menene abubuwan da masu hakar ma'adinai dole ne su sani game da bayanan da suka shafi wutar lantarki na injin ma'adinai?

1. Yanayin shigarwa na wutar lantarki yana cikin 0 ° C ~ 50 ° C.Zai fi dacewa don tabbatar da cewa babu ƙura da kyaututtukan iska mai kyau → tsawaita rayuwar sabis na wutar lantarki da inganta kwanciyar hankali na samar da wutar lantarki.Mafi girman kwanciyar hankali na samar da wutar lantarki, ƙananan hasara ga injin ma'adinai..

2. Lokacin kunna wuta akan mai hakar ma'adinan, fara haɗa tashar fitarwar wutar lantarki zuwa ma'adinan, tabbatar da kashe wutar lantarki, sannan a haɗa na'urar shigar da AC → an hana haɗawa da cire haɗin tashar fitarwa lokacin da aka kunna wutar. matsanancin halin yanzu na DC Sakamakon baka na iya lalata tashoshin fitarwa na DC har ma ya haifar da haɗarin gobara.

3. Da fatan za a tabbatar da waɗannan bayanan kafin shigar:

A. Ko tsiri na wutar lantarki zai iya ɗaukar ƙimar wutar mai hakar ma'adinai → Idan yawan wutar da mai hakar ma'adinan ya wuce 2000W, don Allah kar a yi amfani da tsiri na wutar gida.Yawancin wutar lantarki an tsara shi don samfuran lantarki marasa ƙarfi, kuma haɗin da'irar sa yana ɗaukar hanyar siyarwa.Lokacin da nauyin ya yi yawa, zai sa mai siyar ya narke, wanda zai haifar da gajeren kewayawa da wuta.Don haka, don masu hakar ma'adinai masu ƙarfi, da fatan za a zaɓi tsiri mai ƙarfi na PDU.Wutar wutar lantarki ta PDU tana ɗaukar hanyar goro ta zahiri don haɗa kewaye, lokacin da layin ya ratsa cikin babban halin yanzu, ba zai narke ba, don haka zai kasance mafi aminci.

B. Ko grid na gida zai iya biyan bukatun wutar lantarki → Idan wutar lantarki ya wuce bukatun wutar lantarki, wutar lantarki za ta ƙone, da fatan za a sayi mai sauya wutar lantarki, kuma shigar da wutar lantarki wanda ya dace da bukatun samar da wutar lantarki ta hanyar wutar lantarki Converter.Idan wutar lantarki ta yi ƙasa da ƙasa, wutar lantarki ba za ta samar da isasshen wutar lantarki ba, wanda zai shafi kuɗin shiga yau da kullun.

C. Ko layin wutar lantarki zai iya ɗaukar abin da ake buƙata don mafi ƙarancin wutar lantarki.Idan mai hakar ma'adinan yana da 16A, kuma mafi girman iyakar da layin wutar lantarki zai iya ɗauka ya kasance ƙasa da 16A, akwai haɗarin ƙone layin wutar lantarki.

D. Ko ƙarfin fitarwa da na yanzu na samar da wutar lantarki na iya biyan buƙatun samfurin tare da cikakken nauyi → ƙimar fitarwar wutar lantarki ya yi ƙasa da buƙatun injin, wanda zai haifar da ƙimar hash-rate na injin ma'adinai ya gaza. don saduwa da ma'auni, wanda a ƙarshe zai shafi kudaden shiga na masu hakar ma'adinai.(Yawanci matsakaicin iyakar wutar lantarki shine sau 2 nauyin nauyi shine mafi kyawun tsari)

Abubuwan da kuke buƙatar sani game da ƙarfin injin ma'adinai (1)

Lokacin aikawa: Janairu-25-2022