Nawa ne kudin kwangila na dindindin?Gabatar da Kudaden Kwangila na dindindin

Da yake magana game da kwangiloli na dindindin, a gaskiya, nau'in ciniki ne na kwangila.Kwangilar nan gaba yarjejeniya ce da bangarorin biyu suka amince su daidaita a wani lokaci a nan gaba.A cikin kasuwa na gaba, ainihin musayar kayayyaki yakan faru ne kawai lokacin da kwangilar ta ƙare.a lokacin bayarwa.Kwangila na dindindin kwangila ce ta musamman na gaba ba tare da ranar karewa ba.A cikin kwangilar har abada, mu a matsayin masu zuba jari za mu iya riƙe kwangilar har sai an rufe matsayi.Kwangiloli na dindindin suma suna gabatar da manufar index farashin tabo, don haka farashinsa ba zai bambanta da farashin tabo ba.Yawancin masu zuba jari da suke son yin kwangiloli na dindindin sun fi damuwa da nawa ne kudin kwangila na dindindin?

xdf (22)

Nawa ne kudin kwangila na dindindin?

Kwangila na dindindin wani nau'i ne na musamman na kwangilar gaba.Ba kamar na gaba na gargajiya ba, kwangiloli na dindindin ba su da ranar ƙarewa.Sabili da haka, a cikin ma'amalar kwangilar har abada, mai amfani zai iya riƙe kwangilar har sai an rufe matsayi.Bugu da ƙari, kwangilar har abada yana gabatar da ra'ayi na ƙimar farashin tabo, kuma ta hanyar tsarin da ya dace, farashin kwangilar har abada ya koma farashin tabo.Saboda haka, ba kamar na al'ada na gaba ba, farashin kwangilar har abada ba zai karkata daga farashin tabo mafi yawan lokaci ba.yi yawa.

Gefen farko shine ƙaramin gefen da mai amfani ke buƙata don buɗe matsayi.Misali, idan aka saita gefe na farko zuwa 10% kuma mai amfani ya buɗe kwangilar da ta kai $1,000, ƙimar farko da ake buƙata shine $ 100, wanda ke nufin mai amfani yana samun 10x leverage.Idan gefen kyauta a cikin asusun mai amfani bai kai dala 100 ba, ba za a iya kammala cinikin buɗewar ba.

Matsakaicin ci gaba shine mafi ƙarancin gefen da mai amfani ke buƙata don riƙe madaidaicin matsayi.Idan ma'auni na gefen mai amfani ya yi ƙasa da gefen kiyayewa, za a rufe matsayi da karfi.A cikin misalin da ke sama, idan gefen kiyayewa shine 5%, iyakar kiyayewa da mai amfani ke buƙata don riƙe matsayi mai daraja $1,000 shine $50.Idan gefen kulawa na mai amfani ya kasance ƙasa da $ 50 saboda asara, tsarin zai rufe matsayin da mai amfani ya riƙe.matsayi, mai amfani zai rasa matsayi daidai.

Adadin kuɗi ba kuɗin da musayar ke caji ba amma ana biya tsakanin dogon matsayi da gajere.Idan adadin kuɗin yana da kyau, mai tsawo (mai siyan kwangila) yana biyan ɗan gajeren gefen (mai siyar kwangila), kuma idan kuɗin kuɗin ba shi da kyau, ɗan gajeren gefen yana biyan dogon gefe.

Adadin kuɗin ya ƙunshi sassa biyu: matakin riba da matakin ƙima.Binance ya daidaita matakin riba na kwangiloli na dindindin a 0.03%, kuma ƙimar ƙima tana nufin bambanci tsakanin farashin kwangilar dindindin da farashi mai ma'ana da aka ƙididdige bisa ma'aunin farashin tabo.

Lokacin da kwangilar ya wuce kima, ƙimar kuɗi yana da kyau, kuma dogon gefen yana buƙatar biyan ɗan gajeren ɓangaren kuɗin kuɗi.Wannan tsarin zai sa dogon gefe don rufe matsayinsu, sa'an nan kuma ya sa farashin ya koma matakin da ya dace.

Batutuwa masu alaƙa da kwantiragin dindindin

xdf (23)

Rushewar tilas zai faru lokacin da gefen mai amfani ya yi ƙasa da iyakar kiyayewa.Binance yana saita matakan gefe daban-daban don matsayi daban-daban masu girma dabam.Mafi girman matsayi, mafi girman rabon gefen da ake buƙata.Binance kuma zai ɗauki hanyoyi daban-daban na ruwa don matsayi na masu girma dabam.Don matsayi a ƙarƙashin $ 500,000, duk mukamai za a yi ruwa lokacin da ruwa ya faru.

Binance zai shigar da 0.5% na ƙimar kwangila a cikin asusun kariyar haɗari.Idan asusun mai amfani ya wuce 0.5% bayan ruwa, za a mayar da abin da ya wuce zuwa asusun mai amfani.Idan kasa da 0.5%, za a sake saita asusun mai amfani zuwa sifili.Lura cewa za a caji ƙarin kudade don tilastawa ruwa.Sabili da haka, kafin ƙaddamarwar tilastawa ya faru, mai amfani ya fi kyau don rage matsayi ko sake cika gefen don kauce wa tilastawa ruwa.

Farashin alamar ƙididdigewa ne na daidaitaccen farashin kwangilar dindindin.Babban aikin farashin alamar shine ƙididdige riba da asarar da ba a samu ba kuma amfani da wannan azaman tushen tushen tilasta ruwa.Amfanin wannan shine a guje wa rushewar tilastawa wanda ba dole ba saboda tashin hankali na kasuwar kwangilar har abada.Lissafin farashin alamar ya dogara ne akan farashin fihirisar tabo da madaidaicin shimfidawa da aka lissafta daga ƙimar kuɗi.

Ana iya raba riba da asara zuwa ga samuwar riba da asara da riba da asarar da ba a samu ba.Idan har yanzu kuna riƙe da matsayi, riba da asarar matsayi mai dacewa shine riba da asarar da ba a gane ba, kuma zai canza tare da kasuwa.Sabanin haka, riba da asara bayan rufe matsayi ita ce riba da hasara da aka gane, domin farashin rufewa shine farashin ciniki na kasuwar kwangila, don haka riba da asarar da aka samu ba shi da alaƙa da farashin alamar.Ana ƙididdige riba da asarar da ba a samu ba a kan farashi mai ƙima, kuma yawanci asarar da ba ta dace ba ce ta haifar da tilastawa, don haka yana da mahimmanci musamman a ƙididdige riba da asarar da ba a samu ba a farashi mai kyau.

Idan aka kwatanta da kwangiloli na gargajiya, dole ne a daidaita kwangiloli na dindindin kuma a ba da su a ranar bayarwa saboda kwangilolin gargajiya suna da ƙayyadadden lokacin bayarwa, yayin da kwangiloli na dindindin ba su da lokacin bayarwa, don haka mu masu saka hannun jari za mu iya riƙe mukamai na dogon lokaci., wanda hakan bai shafa ba. ta lokacin bayarwa, kuma shine nau'in kwangila mafi sassauƙa.Kamar yadda muka gabatar a sama, wani fasalin kwangiloli na dindindin shine cewa farashinsa yana daidaitawa zuwa farashin kasuwa.Saboda kwangiloli na dindindin suna gabatar da manufar ƙimar farashi, za ta yi kwangiloli na dindindin ta hanyoyin da suka dace.Farashin kwangilar sabuntawa ya ci gaba da kasancewa a kan kasuwar tabo.


Lokacin aikawa: Mayu-27-2022