Har yaushe ake ɗaukar bitcoin nawa?

Dangane da saurin da ake yi a yanzu, idan aka kunna kwamfutar na tsawon awanni 24 don hako bitcoin, zai ɗauki kimanin watanni uku ana hako bitcoin, kuma kwamfutar da ake buƙata don haƙa bitcoin a yanzu tana buƙatar ƙwarewa.Bitcoin kuɗi ne na dijital da aka ɓoye a cikin hanyar P2P.Watsawa tsakanin-tsari-zuwa-tsara na nufin tsarin biyan kuɗi wanda aka raba.

Trend16

Haɓakar bitcoins duk ana yin su da kwamfuta.A farkon haihuwar bitcoin, ya kasance mafi sauƙi ga nawa.A cikin 2014, ana iya hako bitcoins 3,600 kowane awa 24.Tare da ci gaba da "haƙar ma'adinai", Bitcoin yana ƙara zama da wahala ga nawa, kuma fitarwa na Bitcoin shima yana raguwa koyaushe.A cikin 2016, an rage yawan fitowar Bitcoin sau biyu, kuma za a sake raguwa a cikin 2020. Rabin ɗaya.Dangane da saurin da ake yi a yanzu, idan aka kunna kwamfutar na tsawon awanni 24 don hako bitcoin, zai ɗauki kimanin watanni uku ana hako bitcoin, kuma kwamfutar da ake buƙata don haƙa bitcoin a yanzu tana buƙatar ƙwarewa.

Bitcoin ba ya dogara da takamaiman cibiyar kuɗi don fitar da shi.Ana haifar da shi ta hanyar ƙididdiga da yawa bisa ga takamaiman algorithm.Tattalin arzikin Bitcoin yana amfani da bayanan da aka rarraba wanda ya ƙunshi nodes da yawa a cikin duk hanyar sadarwar P2P don tabbatarwa da yin rikodin duk halayen ma'amala da amfani da ƙirar ƙira.Domin tabbatar da tsaron duk wani nau'i na zagayowar kudin.Halin da ba a san shi ba na P2P da algorithm kanta na iya tabbatar da cewa ƙimar kuɗin ba za a iya sarrafa ta ta hanyar samar da Bitcoin da yawa ba.Tsarin tushen cryptography yana ba da damar canja wurin Bitcoin ko biya ta mai shi na gaskiya kawai.Wannan kuma yana tabbatar da ɓoye sunan mallakar kuɗi da ma'amaloli.Babban bambanci tsakanin Bitcoin da sauran kuɗaɗen kuɗi shine jimlar adadin sa yana da iyaka sosai, kuma yana da ƙarancin ƙarancin gaske.

Trend17

Nawa wutar lantarki take ɗauka don haƙa bitcoin ɗaya?

Kamar yadda muka sani, hakar ma'adinai na bukatar wutar lantarki.Matukar yawan wutar lantarki na injin ma'adinai ya fi na al'ada, ana iya hako Bitcoin ne kawai lokacin da ya cinye wani adadin wutar lantarki.Dangane da ingancin hakar ma'adinai 0.0018 bitcoins awanni 24 a rana, yana ɗaukar aƙalla kwanaki 556 don kwamfutar gida don hako bitcoin guda ɗaya.Don haka, nawa wutar lantarki take ɗauka don haƙa bitcoin ɗaya?1.37 kW na wutar lantarki na iya hako bitcoins 0.00000742.Yana ɗaukar 184,634 kW na wutar lantarki don haƙa bitcoin 1.Don haka, Bitcoin na cinye adadin wutar lantarkin da kasashe 159 ke cinyewa a cikin shekara guda.Ko da yake Bitcoin yana cinye wutar lantarki da yawa kuma farashin Bitcoin ya faɗu, har yanzu akwai mutane kaɗan da suke haƙa ma'adinai a kowace rana saboda har yanzu akwai sauran kuɗi.

A da, Bitcoin ya kasance mai sauƙi ga nawa, kuma har ma da CPU na kwamfuta na yau da kullum na iya kammala shi.Muddin mun zazzage software, za mu iya yin nawa ta atomatik.Duk da haka, yayin da farashin Bitcoin ya tashi, mutane da yawa suna son yin hakar ma'adinai, don haka wahalar hakar ma'adinai yana karuwa.Yanzu, adadin na'urorin da ake buƙata don haƙa ma'adinin Bitcoin ya wuce abin da talakawa za su iya samu, kuma hakar ma'adinan kwamfuta na yau da kullun ya fi matsala.Saboda haka, za mu iya ganin cewa ko da me kuke yi, yana da matukar muhimmanci a fahimci lokacin.


Lokacin aikawa: Mayu-10-2022